วันที่ 1-4 มีนาคม 2566 นางสาวจุรีพร ภิบาลจันทร์ ผู้อำนวยการศูนย์เรียนรู้การพัฒนาสตรีและครอบครัว จังหวัดเชียงราย มอบหมายให้ กลุ่มส่งเสริมการจัดสวัสดิการสังคม ลงพื้นที่จัดกิจกรรมส่งเสริมและพัฒนาคุณภาพชีวิต ให้ความรู้เรื่องสิทธิสตรี บทบาทหญิงชาย ครอบครัว และความเสมอภาคระหว่างเพศ ภายใต้กิจกรรมสร้างชีวิตใหม่ให้สตรีและครอบครัวปีงบประมาณ 2566 มีวัตถุประสงค์เพื่อ ให้ความรู้เรื่องสิทธิสตรี บทบาทหญิงชาย ครอบครัว และความเสมอภาคระหว่างเพศ การเฝ้าระวังป้องกันความรุนแรงในครอบครัว กฎหมายครอบครัว และสิทธิต่างๆ เพื่อเป็นประโยชน์แก่กลุ่มสตรี กลุ่มเป้าหมาย ในพื้นที่จังหวัดน่านจำนวน 4 รุ่น รุ่นละ 30 คน รวม 120 คน ดังนี้
1.กลุ่มสตรีบ้านทรายทอง ตำบลส้าน อำเภอเวียงสา จังหวัดน่าน
2.กลุ่มสตรีตำบลศรีสะเกษ อำเภอนาน้อย จังหวัดน่าน
3.กลุ่มสตรีบ้านหนองห้า ตำบลบัวใหญ่ อำเภอนาน้อย จังหวัดน่าน
4.กลุ่มสตรีบ้านดอนกลาง ตำบลพงษ์ อำเภอสันติสุข จังหวัดน่าน
วิทยากรโดย นายอุดม บุญทา ผู้อำนวยการโรงเรียนห้วยน้ำขุ่นวิทยา ต.ท่าก๊อ อ.แม่สรวย จ.เชียงราย
#ศูนย์สตรีเชียงราย
![](./filesAttach/gallery/1678064271.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1678064290.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1678064297.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1678064300.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1678064303.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1678064306.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1678064310.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1678064313.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1678064316.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1678064319.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1678064323.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1678064326.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1678064331.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1678064335.jpg)