วัน พฤหัสบดี ที่ 20 เมษายน 2566 นางสาวจุรีพร ภิบาลจันทร์ ผู้อำนวยการศูนย์เรียนรู้การพัฒนาสตรีและครอบครัว จังหวัดเชียงราย เป็นประธานเปิดการปฐมนิเทศผู้เข้ารับการฝึกอบรมวิชาชีพ รุ่นที่ 56 (1/2566) ณ อาคารเฉลิมพระเกียรติ 6 รอบ พระชนมพรรษา ศูนย์เรียนรู้การพัฒนาสตรีและครอบครัว จังหวัดเชียงราย
สำหรับกิจกรรมในครั้งนี้ หัวหน้ากลุ่ม/ฝ่าย ได้แนะนำเจ้าหน้าที่และภารกิจของกลุ่ม/ฝ่าย รวมถึงชี้แจงกฏระเบียบของศูนย์เรียนรู้ฯ เพื่อให้สามารถอยู่ร่วมกันอย่างมีความสุข มีสุขภาพกายและจิตใจที่ดี เพื่อพร้อมรับการฝึกทักษะอาชีพเพื่อเป็นแรงงานที่มีฝีมือและมีคุณภาพต่อไป รวมถึงมีกิจกรรมเวทีเสวนาสร้างแรงบันดาลใจให้กับผู้เข้ารับการฝึกอบรม
ทั้งนี้ นางสาวเด่นนภา ปัญญาไว จิตอาสา 904 รหัส 5B-126 ตำแหน่งครูฝึกอาชีพสงเคราะห์ชั้น 3 ได้เป็นวิทยากรให้ความรู้เรื่องความเป็นมาของโครงการจิตอาสา โครงสร้าง บทบาทหน้าที่ของจิตอาสาพระราชทาน และสถาบันพระมหากษัตริย์กับการปกครองของชาติไทยและพระราชกรณียกิจของพระมหากษัตริย์ไทย เพื่อปกป้อง เทิดทูนสถาบันหลักของชาติ และการสร้างความเป็นระเบียบเรียบร้อย สร้างความสมัครสมานสามัคคี โดยการปลูกจิตสำนึกที่ดีในการอยู่ร่วมกันในสังคมโดยยึดหลักความมีวินัย ซื่อสัตย์ สุจริต จิตอาสา
และกิจกรรมปรับสภาพและละลายพฤติกรรมผู้รับการฝึกอบรมรุ่นที่ 56 (1/2566) โดยอาจารย์อุดม บุญทา ผู้อำนวยการโรงเรียนห้วยน้ำขุ่นวิทยา เป็นวิทยากร
#ศูนย์สตรีเชียงราย
#ช่วย24ชั่วโมง
#พม24ชม
![](./filesAttach/gallery/1681985137.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1681985151.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1681985217.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1681985223.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1681985245.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1681985248.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1681985252.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1681985256.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1681985259.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1681985263.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1681985266.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1681985270.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1681985274.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1681985278.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1681985282.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1681985289.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1681985293.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1681985297.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1681985301.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1681985306.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1681985310.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1681985314.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1681985319.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1681985323.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1681985328.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1681985332.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1681985336.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1681985340.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1681985344.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1681985348.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1681985352.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1681985356.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1681985360.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1681985363.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1681985368.jpg)