วันที่ 27 - 28 เมษายน 2566 นางสาวจุรีพร ภิบาลจันทร์ ผู้อำนวยการศูนย์เรียนรู้การพัฒนาสตรีและครอบครัว จังหวัดเชียงราย มอบหมายให้ กลุ่มส่งเสริมการจัดสวัสดิการสังคม ลงพื้นที่ประชุมชี้แจงกระบวนการดำเนินงาน กิจกรรมสร้างชีวิตใหม่ให้สตรีและครอบครัว และกิจกรรมสนับสนุนการรวมกลุ่มประกอบอาชีพในเขตพื้นที่จังหวัดแพร่ จำนวน 5 กลุ่ม ดังนี้
1.กลุ่มสตรีบ้านแม่ตื้ด หมู่ที่ 6 ต.แม่พุง อ.วังชิ้น จ.แพร่ หลักสูตร การทอผ้าและแปรรูปผลิตภัณฑ์จากผ้าชนเผ่ากะเหรี่ยง
2.กลุ่มสตรีบ้านเปาปม-ดงยาง หมู่ที่ 7 ต.นาพูน อ.วังชิ้น จ.แพร่ หลักสูตร การแปรรูปผลิตภัณฑ์จากไม้ไผ่
3.กลุ่มสตรีบ้านหัวเมือง หมู่ที่ 1 ต.หัวเมือง อ.สอง จ.แพร่ หลักสูตร การแปรรูปผลิตภัณฑ์จากเนื้อสัตว์
4.กลุ่มสตรีตำบลบ้านหนุน อ.สอง จ.แพร่ หลักสูตรการแปรรูปผลิตภัณฑ์จากผ้า
5.กลุ่มสตรีบ้านลูนิเกต หมู่ที่ 1 ต.ห้วยหม้าย อ.สอง จ.แพร่ หลักสูตรการแปรรูปผลิตภัณฑ์จากเชือก
#ศูนย์สตรีเชียงราย
![](./filesAttach/gallery/1682672493.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1682672500.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1682672503.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1682672506.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1682672509.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1682672512.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1682672514.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1682672517.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1682672520.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1682672523.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1682672526.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1682672529.jpg)