วันศุกร์ที่ 16 มิถุนายน 2566 เวลา 13.30 น. นางสาวจุรีพร ภิบาลจันทร์ ผู้อำนวยการศูนย์เรียนรู้การพัฒนาสตรีและครอบครัว จังหวัดเชียงราย ร่วมประชุมกับผู้บริหารท้องถิ่นคณะกรรมการศูนย์ช่วยเหลือสังคมตำบล หน่วยงานภาคี เครือข่าย พม. เพื่อการอภิปราย ซักถามแลกเปลี่ยนข้อมูลและการให้ข้อเสนอแนะ
โดยมี นางสาวอุไร เล็กน้อย ผู้ตรวจราชการกระทรวงการพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์ เป็นประธานการประชุม ณ สำนักงานเทศบาลตำบลสันมะเค็ด ตำบลสันมะเค็ด อำเภอพาน จังหวัดเชียงราย
ในการนี้ ดร.ดนุวัส อรุณรัตน์ นายกเทศมนตรีตำบลสันมะเค็ด กล่าวต้อนรับผู้ตรวจราชการกระทรวง พม. และคณะ พร้อมรับฟังรายงานผลการสนับสนุนการจัดสิ่งอำนวยความสะดวกและปรับสภาพแวดล้อมด้านที่อยู่อาศัยสำหรับกลุ่มเป้าหมาย (ผู้สูงอายุ และคนพิการ) และได้มี หัวหน้าหน่วยงาน พม.เชียงราย เข้าร่วมการประชุม ดังกล่าว
ทั้งนี้ ศูนย์เรียนรู้การพัฒนาสตรีและครอบครัว จังหวัดเชียงราย ได้ออกบูธประชาสัมพันธ์หน่วยงาน อีกด้วย
#ศูนย์สตรีเชียงราย
![](./filesAttach/gallery/1686930545.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1686930554.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1686930561.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1686930565.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1686930570.jpg)
![](./filesAttach/gallery/1686930574.jpg)